?????????????? ??????????????

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ติดตั้งแก๊สรถ Honda city 2012  (อ่าน 6633 ครั้ง)

ออฟไลน์ natang

• มือใหม่เริ่มใช้แก๊ส
  • *
สอบถาม ติดตั้งแก๊สรถ Honda city 2012
« เมื่อ: 02/09/2012 เวลา02:14 น. »

สอบถาม ติดตั้งแก๊สรถ Honda city 2012 ป้ายแดง
อยากให้แนะนำว่า City2012 ป้ายแดง วิ่งไปสองพันกิโล อยากจะติดตั้งแก๊ส จะเป็น NGVหรือ LPG ระบบไหนจะเหมาะสำหรับรุ่นนี้มากกว่ากัน
1. ผมให้ความสำคัญกับมาตรฐานการติดตั้ง อยากให้แนะนำศูนย์ติดตั้งที่ ช่างติดตั้งมีประสบการณ์ค่อนข้างสูง บ้านผมอยู่ดอนเมือง ไม่้กี่ยงว่าศูนย์จะไกลหรือใกล้ ขอแค่ศูนย์ติดตั้งมีประสบการณ์ บริการหลังติดตั้งดี ให้คำแนะนำดี
2. รุ่น Fast tech หรือ OBD อันไหนมีความเหมาะสมกับ City2012 และราคาค่าติดตั้ง NGV/LPG เท่าไรครับ
3 ใช้เวลาในการติดตั้งนานหรือไม่
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.ENERGY REFORM

• Admin
  • A-Class made in ITALY
    • ENERGY REFORM
สอบถาม ติดตั้งแก๊สรถ Honda city 2012
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/09/2012 เวลา13:28 น. »
สวัสดีครับ คุณ natang

สอบถาม ติดตั้งแก๊สรถ Honda city 2012 ป้ายแดง
                    อยากให้แนะนำว่า City2012 ป้ายแดง วิ่งไปสองพันกิโล อยากจะติดตั้งแก๊ส จะเป็น NGVหรือ LPG ระบบไหนจะเหมาะสำหรับรุ่นนี้มากกว่ากัน

- แนะนำติดตั้งเป็นระบบแก๊สหัวฉีด LPG จะเหมาะสมกว่าครับ ได้ทั้งสมรรถนะที่ใกล้เคียงน้ำมันกว่า อัตราเร่งดี และสะดวกในการใช้งานหาปั๊มเติมง่าย วิ่งได้ระยะทางมากกว่าด้วยครับ

1. ผมให้ความสำคัญกับมาตรฐานการติดตั้ง อยากให้แนะนำศูนย์ติดตั้งที่ ช่างติดตั้งมีประสบการณ์ค่อนข้างสูง บ้านผมอยู่ดอนเมือง ไม่้กี่ยงว่าศูนย์จะไกลหรือใกล้ ขอแค่ศูนย์ติดตั้งมีประสบการณ์ บริการหลังติดตั้งดี ให้คำแนะนำดี

- ศูนย์ติดตั้งในเครือแถวดอนเมืองได้มาตราฐานหลายที่เลยครับ แนะนำที่ SGT Safety and Service  02-531 9421, มาสเตอร์คาร์ คลีนิค ติดต่อคุณ โอ๋ 085-156 7437 , AUTO D SERVICE ติดต่อ คุณเจษฎา 089-964 9449 หรือดูเพิ่มเติมในนี้ได้ครับ http://www.energy-reform.com/content/index.php?option=com_content&view=article&id=503%3Adealer-network-main-detail&catid=51%3Aour-network&Itemid=79&lang=en

2. รุ่น Fast tech หรือ OBD อันไหนมีความเหมาะสมกับ City2012 และราคาค่าติดตั้ง NGV/LPG เท่าไรครับ

- Honda City 2012 จะสามารถเชื่อมต่อสัญญาณ OBD ได้สมบูรณ์ แนะนำเป็นรุ่น Advanced-OBD ราคากลางอุปกรณ์พร้อมติดตั้งถังแคปซูล 58 ลิตร 35,900 บาท ถ้ามีงบประมาณจำกัดติดเป็นรุ่น Fast-TECH Premium 29,990 บาท หรือ Fast-TECH Pro 26,500 บาท ก็สามารถใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ ถ้าต้องการเป็นถังโดนัท ENERGY REFORM ขนาด 42 ลิตร รับประกัน 5 ปี จะบวกเพิ่มประมาณ 5,000 บาท 

ส่วนราคาอุปกรณ์พร้อมติดตั้ง NGV จะอยู่ประมาณ 50,000 บาท ขึ้นอยู่กับรุ่นอุปกรณ์และโปรโมชั่นของแต่ละที่ครับ สามารถติดต่อสอบถามได้โดยตรงครับ

3 ใช้เวลาในการติดตั้งนานหรือไม่

- ระยะเวลาประมาณ 1-2 วัน ขึ้นอยู่กับคิวของทางศูนย์ด้วยครับ สามารถติดต่อสอบถามได้โดยตรงครับผม ดูตัวอย่างผลงานการติดตั้งของ ENERGY REFORM ได้ที่นี่ครับ http://www.energy-reform.com/showcase/index.php?p=gallery&action=showgallery&id=108&categ=8&name=hondacity-energy-reform&area=1

ขอบคุณครับ

Mr.ENERGY REFORM

ติดแก๊สต้อง ENERGY REFORM : ผู้แทนจำหน่าย ติดตั้งแก๊สและอุปกรณ์ สำหรับ GAS LPG และ GAS NGV

ออฟไลน์ Mr.ENERGY REFORM

• Admin
    • ENERGY REFORM
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/09/2012 เวลา13:41 น. »

ติดแก๊สต้อง ENERGY REFORM : ผู้แทนจำหน่าย ติดตั้งแก๊สและอุปกรณ์ สำหรับ GAS LPG และ GAS NGV

ออฟไลน์ AUTO-D service

• 089-964 9449
    • www.auto-d.net
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/09/2012 เวลา07:48 น. »
ขอบคุณครับ

New City 2012 ที่มาพร้อมกับระบบ Eco ช่วยประหยัดเชื้อเพลิงและลดมลพิษเมื่อเวลาขับขี่ด้วยความเร็วคงที่ ติดรุ่น Advanced-OBD (LPG) เหมาะสมมากครับ ติดตั้งถังโดนัทก็จะเหลือพื้นที่เก็บของได้มากขึ้นครับ ระยะเวลาการติดตั้งประมาณ 4-5 ชั่วโมงเสร็จเรียบร้อยครับ

ถ้ามีโอกาสผ่านมาแถวๆลำลูกกาคลอง3 (เข้าซอยข้างๆสนามกีฬาธูปะเตมีย์) แวะเข้ามาสอบถามรายละเอียดได้ครับผม

ตัวอย่างการติดตั้ง ER Adv.OBD กับ New City 2012 ครับ
http://www.auto-d.net/PortfolioDetail-PC257-P588-honda_city.html
http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=6046.0
AUTO D Service ถนนสายไหม ซอย80
ศูนย์ติดตั้งแก๊สรถยนต์มาตรฐาน ผ่านการรับรองจากกรมขนส่งทางบก
ปรับจูนและควบคุมงานโดยวิศวกร 089-9649449
www.auto-d.net

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf